หนองในเทียมUreaplasa urealyticum / parvum มีโอกาสหายมั้ยคะ

พอดีเรามีอาการตกขาวสีเขียวตั้งแต่เริ่มมีประจำเดือนครั้งแรกแล้วค่ะ ไม่เคยผ่านเพศสัมพันเลยค่ะ พออายุ22ได้โอกาสไปตรวจโรคเพราะมีแฟน สรุปเราพบเชื้อตัวนี้แต่แฟนไม่มี ซึ่งอาการแบบนี้เป็นแบบแม่เราหมอบอกว่าสามารถติดต่อมาจากแม่ได้ค่ะ หมอจ่ายยาAzithromycin 250g 1แผง และยาสอด 
ตอนนี้เครียดมากกลัวไม่หายกินยาครบหมดแล้วได้2-3อาทิตย์ ตกขาวยังมีแต่เป็นสีขาวติดกกน.สีเขียวไม่ค่อยมีแล้ว เคยมีอยู่ครั้งนึงสีเขียวๆแห้งติดกกน.
และหาย แต่ทุกวันนี้จะมีตกขาวสีขาวข้นติดเป็นประจำแต่ไม่เยอะมาก หมอบอกหนองในเทียมอันตรายน้อยกว่าหนองในแท้แต่ทำไมโอกาสหายน้อยกว่า
และหนองในเทียมเชื้อตัวCยังมีโอกาสหายมากกว่า เค้าบอกเชื้อเราไม่ค่อยร้ายแรงแต่อาจรักษาไม่หาย???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่