เป็นหนองในเทียมหมอให้แต่ยากินมาถูกต้องมั้ยคะ

เคยรู้จักคนเป็นหนองในแท้เค้าได้ฉีดยา+ยากิน แต่เราได้แต่ยากินมา1แผง Azithromycin 250g กินแค่2วัน ไปอ่านในกูเกิ้ลมาเค้าบอกต้องกิน1-2อาทิตย์แต่หมอจ่ายยาเรามาแค่นั่นเราจะหายมั้ยคะ เราเป็นเชื้อ ยูเรียส พาร์วุ่ม หมอบอกเราว่าเชื้อนี้รักษาอาจไม่หายขาด จริงมั้ยคะ ตกขาวสีเขียวหายไปแต่มีครั้งนึงหลังกินยา1อาทิตย์พบตกขาวสีเขียวแห้งติดกกน.และไม่พบอีกเลย เป็นสีขาวใสปกติมาทุกวันแต่น้อย ปัสวะก็ดีขึ้น ตอนเรายังไม่ตรวจปัญหาของเราคือตกขาวสีเขียวเยอะ เป็นก้อนบ้างไม่คันไม่มีกลิ่น มีปีญหาเรื่องท่อปัสวะบ่อย แต่เราเป็นเชื้อที่ติดมาจากแม่นะคะเพราะเรามีเชื้อตั้งแต่เด็กๆ พึ่งจะมาตรวจและรักษา เพราะตอนนั้นยังหาเงินไม่ได้ ปรึกษาแม่ แม่ก็บอกมันปกติเพราะแม่ก็เป็น เราเลยเก็บเงินตรวจแบบ PCRที่คลีนิคเอกชนและเข้ารับการรักษา ตอนนี้จะไปตรวจอีกครั้งรบกวนแนะนำที่ตรวจแบบ PCRราคาถูกๆหน่อยค่ะ ตามรพ.รัฐมีมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่