ถ้าแฟนยังหาร Netflix กับแฟนเก่าอยู่ แฟนปัจจุบันควรรู้สึกยังไงบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราคบกับแฟนมา1ปี แต่แฟนเราหาร นฟ กับแฟนเก่ามาตั้งนานแล้ว เมื่อไหร่ก็ไม่ทราบ ไม่เคยถามค่ะ ในนั้นก็จะมี แฟนเรา แฟนเก่าของแฟนเรา เพื่อนของแฟนเก่า และก็เพื่อนของแฟนเราค่ะ แล้วก็จะมีกรุ๊ปไลน์ ไว้ส่งสลิปเงินค่า ฟนฟ.ค่ะ แต่ต้องบอกก่อนเลยนะคะ แฟนเราบล็อคแฟนเก่าไปแล้ว ไม่คุยกันเลย เราเคยคุยปัญหานี่กันมาแล้ว1ครั้งในช่วงแรกๆที่คบกัน เราปล่อยผ่านมาตลอด แต่ช่วงหลังเราเริ่มวางแผนอนาคตด้วยกัน แล้วก็มีแพลนจะย้ายมาอยู่ด้วยกันค่ะ แต่ที่เราใช้ของแฟนดูเพราะเราไม่อยากสมัครใหม่ เพราะขี้เกียจมานั่งหาคนหารด้วย เลยเอาแอคของแฟนมาดู แต่แฟนก็เต็มใจให้นะคะ จนช่วงนี้ เพื่อนๆพี่ๆที่ทำงานของเรา ดูซีรี่ย์ด้วยกันตอนเวลาว่างๆหลังจากไม่ได้ทำงาน เค้าก็จะถามตลอดว่า ทำไมยังหารกับแฟนเก่า ไม่นึงถึงใจเลยหรอ ทำไมไม่พูดบลาๆ ส่วนเราก็ได้แต่ยิ้มค่ะ ไม่ได้ตอบอะไร แต่ลึกๆเราก็ไม่โอเคอย่างมาก และรู้สึกไม่พอใจ มองในมุมมองเรา เรื่องแฟนเก่าไม่ว่าจะเราหรือคนอื่นก็คงไม่ชอลแหละเนาะ ขึ้นชื่อว่าแฟนเก่า จนวันนี้เราถามแฟน กลับได้คำตอบว่า จะให้ทักไปหรอ ไม่อยากคุยบลาๆ ให้เราแนะนำว่าเค้าควรทำอย่างไร ???? เรางงในงง เลยอยากจะขอคำแนะนำค่ะว่าควรทำอย่างไรดี และแฟนปัจจุบันควรรู้สึกยังไงค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่