แฟนไม่เคยปรับปรุงตัวเลยค่ะทำยังไงดี?

กระทู้คำถาม
ตอนคบกันปีแรกๆคบกันได้ 9 เดือน เหมือนเขาจะชอบเพื่อนในห้องเราเอ๊ะใจมาพักนึง เพราะเขาโทรคุยกัน เราก็ถามว่าไม่ได้คิดอะไรกันใช่ไหม นางก็ตอบ ไม่ได้คิดอะไร แต่วันนั้นนางสลับเสื้อกันใส่ ซึ่งเราก็รู้แหละว่าไม่ใช่เสื้อนาง นางก็ไม่ยอมรับ จนวันต่อๆมานางบอกเลิกเรา นางบอกว่าเราเป็นคนชอบขี้น้อยใจ แต่เรายังไม่ออกจากไอจีนางนะ พอหลังจาก1วันที่เลิกกัน ผู้หญิงคนนั้นก็ทักนางมาว่า เสื้อตากให้แล้วนะ แล้ววันนี้มีคนเบี้ยวนัด1อัตรา ก็เหมือนเขาจะชอบกันแหละ เขาไปด้วยกันตลอดหลังจากที่เลิกกับเรา พอผ่านไป 1 เดือน เขาก็ทักเรามาทั้งๆที่คุยกับผู้หญิงอีกคน เราก็เลยไม่ตอบแชทนาง แล้วหายไปจากนางเลย ผ่านไป 3 เดือน เหมือนเขาจะไม่ได้คุยกับใคร เขาก็ทักเรามาขอโอกาส เราก็เลยให้โอกาสเขา คบกันอีก ก็เหมือนจะแฮปปี้มาก คบกันได้ 9 เดือน นางก็ติดเพื่อน ไม่กลับบ้าน กินเหล้า สูบยา ต่างๆนาๆเลยค่ะ เป็นแบบนี้มาหลายเดือนไม่แคร์เราเลย เราเลยตัดสินใจบอกเลิกเขา แล้วหายออกมา จนกระทั่งเขามาเล่นถามตอบในสตอรี่ไอจีเรา เราเลยตอบเขา เขาก็บอกคิดถึงเรา ขอกลับมาได้ไหมจะปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้น เราใจอ่อนอีกแล้วค่ะเลยคุยกับนางต่อ สุดท้ายคบกันก็เหมือนจะไปได้ดี แต่ก็มีจุดหนึ่งค่ะ คือเขาเป็นคนติดเกมส์มากๆ เราไม่เคยว่าเขาเลยนะคะเรื่องเล่นเกมส์เราขอแค่ให้เขาตื่นมาเข้าเรียนบ้าง ทำงานบ้าง เราโทรปลุกเขาเป็น 10 สาย เขาก็ไม่ยอมตื่นมาเรียนเลยค่ะ ล่าสุดอาจารย์ส่งใบมา ว่าเขามีโอกาสจะติด วิชาไหนบ้างแต่นั่นแหละค่ะ เหมือนเดิม
(เขาเป็นคนติดเกมส์ตั้งแต่คุยกันแรกๆแล้วค่ะ ตอนนี้คบกันจะ 3 ปีกว่าๆก็ยังติดเหมือนเดิมค่ะ) นางไม่ปรับปรุงตัวอะไรเลย ชอบบอกว่าเราเป็นคนขี้น้อยใจ แค่นางตื่นสายไม่เข้าเรียน แล้วไหนจะเรื่องคุยกับผู้หญิงอีก คงไม่มีแฟนที่ไหนอยากให้แฟนเราคุยกับผู้หญิงคนอื่นหรอกใช่ไหมคะ เราควรทำไงดี ควรอดทนหรือควรปล่อยเขาไปดีค่ะ มันเป็นปัญหาเดิมๆคงปรับไม่ได้แล้วค่ะ แต่เราก็รักเขามากจนอดทนมาถึงทุกวันนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่