อยากเข้า คณะอักษรศาสตร์ สาขาประวัติศาสตร์ ม.ศิลปากร แต่ไม่เก่งภาษาT.T

ตอนนี้เรียนอยู่ม.6ค่ะ ใกล้จะหมดเทอม1แล้วด้วย คือเราเพิ่งมารู้ว่าตัวเองชอบเรียนประวัติศาสตร์ค่ะ ที่ผ่านไม่รู้ว่าตัวเองชอบเรียนอะไรเลยใช้ชีวิตเรื่อยเปื่อยสุดๆ อยากเข้าอักษรฯ สาขาประวัติศาสตร์ คิดว่าตัวเราเองความรู้เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ค่อนข้างโอเคเลย ชอบเรียนมากๆและอยากจะเรียนเพิ่มเติมอีก แต่ภาษาอังกฤษเราแย่มากเลย แถมยังไม่เคยเรียนภาษาที่3 ด้วย ไปค้นข้อมูลของปีที่แล้วมา สาขานี้เปิดรับแค่2รอบ คือรอบพอร์ตกับรอบโควตา ส่วนตัวเราไม่มีผลงานอะไรที่สอดคล้องเลย เราควรตัดใจจากคณะนี้มั้ยคะT-T
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่