กรณีค้างชำระค่าบริการเกินกำหนดจนโดนตัดสัญญาณจะโดนลบเบอร์ออกจากระบบมั้ย

กระทู้คำถาม
ตอนนี้คือค้างชำระค่าบริการ 2 รอบบิลค่ะ แล้วมีข้อความมาหาว่าเพื่อรักษาเบอร์นี้ไว้โปรดชำระยอดค้างชำระ เลยอยากทราบว่า ถ้ายังไม่มีจ่าย จะถูกลบเบอร์มั้ยคะ เพราะเบอร์นี้คือเชื่อมต่อกับแอพหลายแอพมากค่ะ ธนาคาร ธุรกรรมต่างๆ ยอดค้างตอนนี้ 3,000 บาทค่ะ จะทยอยจ่ายเรื่อยๆ ผ่าน myais แล้วถ้าโดนลบเบอร์จะกลับมาใช้เบอร์เดิมได้มั้ย ต้องทำยังไง
แล้วก็อยากทราบว่าระหว่างที่โดนระงับสัญญาณทางค่ายยังจะคิดค่าบริการรายเดือนต่อไปเรื่อยๆ มั้ยคะ ถึงจะไม่ได้อินเตอร์เน็ต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่