ขอถามเดี่ยวกับจักรวาล Star Wars ใครต่อสู้ได้เก่งที่สุดครับ

อยากทราบว่าในจักรวาลสตาร์วอร์ใครเก่งที่สุดสำหรับคุณครับ (โดยที่อ้างอิงในช่วงที่ตัวละครแต่ละตัว อยู่ในสภาพที่เตรียมพร้อมที่สุด และมีฝีมืออยู่ในช่วงที่เก่งกาจที่สุดในช่วงชีวิตของตัวละครนั้นๆครับ โดยที่แต่ละคนสามารถแสดงความเห็นพร้อมข้อมูลประกอบ อธิบายได้เต็มที่เลยครับ ส่วนใครที่ไม่อยากแสดงเหตุผลประกอบก็ขอละไว้ในฐานที่เข้าใจว่าคือ ความเห็น/ความรู้สึกส่วนตัวของแต่ละคน ไม่ว่ากันครับ ผมเคารพทุกความคิดเห็น ส่วนใครที่เห็นต่าง อยากให้ใช้ถ้อยคำที่สุภาพและใช้หลักเหตุผลเข้าโต้แย้งนะครับ ไม่ดราม่ากันครับผม

1. ในด้านฝีมือการใช้เพลงดาบ lightsaber เพียงอย่างเดียวในการต่อสู้
2. ในด้านการใช้ force เข้าต่อสู้ล้วนๆไม่พึ่งพาดาบ lightsaber
3. ในด้านการใช้ lightsaber และ force ผสมผสานเข้าด้วยกันเพื่อต่อสู้
4. เป็นผู้ที่รับมือได้ยากที่สุดในฝั่งของเจได
5. เป็นผู้ที่รับมือได้ยากที่สุดในฝั่งของซิธ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่