ลงสี Procreate ไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราขอเล่าตั้งแต่แรกเลยนะคะว่าเราได้โหลด Procreate มาในโทรศัพท์ค่ะ  (เราใช้โทรศัพท์วาดรูป) ปกติเวลาเราวาด เราจะใช้บรัช Tenical pen ขนาดเส้นเป็น 2 อยู่แล้วค่ะ เราลากสีลงก็ไม่รั่วเพราะว่าเราต่อเส้นหมดแล้วใช่ไหมคะ แต่ทีนี้เราไม่รู้ว่าเราไปกดตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า พอเราลงสีมันกลับลงทั่วกระดาษหมดเลยค่ะ;--; เรามั่นใจแล้วว่าเราต่อเส้นหมดแล้ว เราตั้งเป็นเรฟแล้ว แต่ไม่รู้ว่าทำไมอยู่ดีๆสีมันรั่วหมดเลย เราเคยลองให้เพื่อนใช้บรัชนั่นแล้วลองลงสี เพื่อนเราลงได้ปกติค่ะ แต่เราลงไม่ได้ แงงง เป็นเพราะแอพมันบัคหรือเปล่าคะ? หรือเป็นเพราะความจำข้อมูลเครื่องเรามันเต็ม? เป็นเพราะอะไรเหรอคะใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคะTT //กราบแนบอก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่