แบบนี้เป็นเล็บขบรึป่าวคะ

สวัสดีค่ะเราอยากทราบว่าแบบนี้คือเล็บขบรึป่าวคะ ?
แล้วแบบนี้คือมีหนองด้วยมั้ยคะ ?

ตอนแรกเราแค่เจ็บนิดหน่อยแต่ปล่อยไว้นานๆมันก็ช้ำค่ะ ( ม่วงๆ แล้วก็บวมค่ะ ) เราลองใส่เบตาดีนให้หายปวดค่ะแต่ไม่ช่วยอะไรเลย
เราลองเอาด้านแหลมๆของกรรไกรตัดเล็บมาแซะดูมีแค่เศษเล็บนิดหน่อยไม่ยาวมาก แต่นิ้วเราค่อนข้างบวมเลยค่ะ ( ตรงที่ช้ำ )

คือเราไม่สามารถลงรูปได้ค่ะมันบอกว่าบัญชีของคุณไม่วามารถใช่ฟังก์ชันนี้ได้ค่ะ ถ้าได้เดี๋ยวจะลองลงไว้ในเม้นนะคะ

แต่ว่าจากอาการที่เราบอกคือเล็บขบรึป่าวคะ ;-;?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่