การ format sd card ทำยังไงไม่ให้ข้อมูลต่างๆ เช่น รูปภาพ หายครับ

กระทู้คำถาม
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ sd card 128 gbใส่มือถือครับ คือตอนนี้การ์ด sd ไม่เข้าครับผมปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องการ์ด sd ก็ไม่เข้าเลยและขึ้นมาให้ฟอร์แมต แต่เท่าที่ผมค้นหาข้อมูลมาถ้าฟอร์แมตแล้วของที่อยู่ในการ์ดก็จะหายผมเลยไม่กล้าฟอร์แมตครับ ช่วยผมหน่อยครับ การ์ดจำเป็นมากครับข้อมูลเยอะมากครับ รูปภาพ + เพลงและอื่นๆอีก หรือมีร้านที่ไหนแก้ให้ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ 😭🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่