ชอบเพื่อนผิดไหม?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราใช้พันทิปครั้งแรก แหะๆ เราอยากถามความเห็นของทุกๆคนอ่ะค่ะ เอาล่ะ เริ่มแล้วนะคะ

คือเราก็เป็นนักเรียนม.ปลายปกตินี่แหละ ไม่ได้ชอบเพศเดียวกันด้วย (แต่เราสนุบสนุนความหลากหลายทางเพศนะคะ)แล้วก็เรามีเพื่อนที่สนิทอยู่3คน ชาย1 หญิง2 ก็ใช้ชีวิตไปเรื่อยๆไม่เคยคิดถึงเรื่องความรักจนมีเพื่อนผญ.คนนึงให้นามสมมุติว่า ก้อย แล้วกันนะคะ เราไม่เคยเชื่อเรื่องจังหวะตกใจหลุมรักจนมาเจอกับตัวเอง วันนั้นเราไปนอนเป็นเพื่อนก้อย เพราะก้อยย้ายมาอยู่หอใหม่แล้วไม่กล้าอยู่คนเดียว ก็ยังไม่นอนกันเลยมานั่งติวกัน เราก็นั่งฟังเพลงไม่ได้สนใจก้อยเท่าไหร่ แล้วก้อยก็เรียกเรา ก้อยโชว์ปากกาที่เราเคยแนะนำไปกับก้อย ว่าแบบไปซื้อมาแล้วอะไรแบบนี้อ่ะ แล้วแบบ เขายิ้มสดใสน่ารักแบบ กินใจเรามาก นี่เรียกว่าจังหวะตกหลุมรักรึป่าวไม่แน่ใจ;-; แล้วหลังจากนั้น ปกติเรากล้าจ้องตาก้อย แต่เดี๋ยวนี้คือแค่อยู่กันสองต่อสองเราก็เขินมากแล้ว แบบนี้เรียกว่าอะไร!!! แอบชอบหรอคะ แงงง เราเคยปรึกษาเพื่อนในกลุ่มแล้วแต่พวกมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ คิดว่าเราเล่น อาจเป็นเพราะเรากับเขาเป็นผญ.ทั้งคู่ด้วย อยากถามว่าเราควรจัดการอย่างไงดี บอกตรงๆดีไหม หรือปล่อยไหล แล้วยิ่งตอนนี้มาอยู่หอใกล้กันเขาก็ยิ่งมาหาเราบ่อย ใจเริ่มไม่แข็งแรงแล้วค่ะ;-;

ขอคำปรึกษาดีๆหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ
_/\_
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่