ปวดประจำเดือนจนขยับตัวไม่ได้เลย

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ คือเวลาเราเป็นประจำเดือนอะค่ะ เราเจ็บท้องข้างซ้ายมาก เจ็บปวดลามไปถึงด้านหลังและระหว่างขาเลยค่ะ ถ้าขยับจะระแวงเพราะกลัวจะเจ็บจี๊ดมามากกว่าเดิม เจ็บปวดเจียนตายเลยว่าได้ ทนไม่ได้เลย

พอหายประจำเดือนแล้วก็ยังเจ็บอยู่ แต่น้อยลงกว่าช่วงมีประจำเดือน ตอนยังไม่เป็นประจำเดือนจะเจ็บปวดๆหายๆ แต่ไม่หนักมาก

แบบนี้ควรทำยังไงถึงจะบรรเทาลงคะ ช่วยเราทีค่ะ

ช่วงนี้เราไปหาหมอโรงบาลไหนไม่ได้เลยค่ะ เขาบอกว่าไม่รับคนไข้แล้ว เพราะโควิด

ปล. เราเคยผ่าซีสต์ในรังไข่ข้างขวามาค่ะ แต่มันปวดต่างกันมาก จากก่อนที่จะผ่าตัด
แสดงความคิดเห็น