ผมกังวลใจเรื่องกองหน้าของลิเวอร์พูลเดือนม.ค.

กระทู้สนทนา
ผมรู้สึกเหมือนเป็นอาถรรพ์  เท่าที่จำได้นะครับ

ตอนปล่อยแบ็คขวา นาทาเนียล ไคลน์ ออกไปแล้วคล๊อปป์ไม่ได้เอาใครมาเพิ่ม  ต่อจากนั้นก็มีปัญหาแบ็คขวาเจ็บ  ไล่ตั้งแต่ TAA, โกเมส, มิลเนอร์ จนบางนัดต้องเอาเฮนเดอร์สันมาเล่น

ตอนปล่อยเซ้นเตอร์ ลอฟเล็น เมื่อปีที่แล้ว  ปรากฏว่า VVD, โกเมสม, มาติป, เฮนเดอร์สัน, ฟาบินโย่ เจ็บจนต้องเอา แนต ฟิลลิป คู่กับ รีส วิลเลี่ยม

ปีนี้กองหลังแน่นปึ้ก  โกนาเต้ยังไม่ได้ลงเลย  แบ็คขวานอกจากเนโก วิลเลี่ยม ยังมีสำรองเป็นทีมชาติไอร์แลนด์เหนืออีก 
ตอนนี้กังวลอาถรรพ์ศูนย์หน้าเลยครับ  เมื่อถึงเวลาต้องปล่อยซาล่าห์กับมาเน่ตอนเดือนม.ค.   กองหน้าที่มีอยู่ก็ผลัดกันเจ็บทั้งเฟอร์มิโน่  เอเลียต  โอริกี้  มินามิโนะก็ไม่รู้ว่าสมบูรณ์หรือยัง

ปล.ผมแฟนลิเวอร์พูล  และขอให้เป็นการเจิมละกันครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่