มีเงินเย็น 200,000 บาท ลงทุนสร้างผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางขายในตลาด CLMV ดีมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
เรามีเงินเย็นๆประมาณ 200,000 บาทที่ไม่ได้ทำอะไร อยากจะลงทุน

ก่อนหน้านี้เคยลงทุนพวกหุ้น กองทุน บิทคอย ขาดทุนหมด อาจจะเป็นเพราะเรามีความรู้น้อยในการลงทุนพวกนี้และไม่มีเวลาดูด้วย (เราทำงานประจำอยู่ค่ะ)

เปิด Facebook เจอ Ads บริษัทรับสร้างแบรนด์ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง, สกินแคร์ นำไปวางขายตลาด CLMV

ค่าคิดค้นผลิตภัณฑ์ + จด อย. + ขอนำเข้า ประมาณแสนกว่าบาท

สอบถามเพื่อนๆว่าเป็นช่องทางที่ดีที่ควรลงทุนไหมคะ เพราะตลาดไทยตอนนี้เครื่องสำอาง สกินแคร์ก็เกร่อมากแล้ว แต่เราเองก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าฐานผู้บริโภคของ CLMV ที่มีต่อผลิตภัณฑ์เสริมความงามเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณมากๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่