เราจะทำยังไงกับครอบครัวเราดี?

ตามหัวข้อเลยค่ะครอบครัวเราเป็นครอบครัวที่ทั้งบ้านเป็นผู้หญิงมีแค่พ่อค่ะ แม่ก็ไปมีใหม่เรามีพี่น้องกัน3คนค่ะอยู่กับพ่อหมด เราเป็นพี่คนโตมีลูก1คนค่ะ สามีอยู่ต่างจังหวัดค่ะไม่ได้อยู่ด้วยกันเพราะโควิท แต่ก็ส่งเงินมาเลี้ยงค่ะ เราก็เลี้ยงลูกอยู่ที่บ้านไม่ได้ทำงาน แต่ก็พอมีกิน คือครอบครัวเรามีแต่ผู้หญิงแต่ว่านิสัยไม่มีอะไรเป็นผู้หญิงเลยค่ะ เราทำงานบ้านเลี้ยงลูกทำกับข้าว น้องคนกลางจะทำงานมีเงินอยู่ตลอด แต่งานบ้านไม่ทำนอนตื่นเที่ยง แต่งตัวสวยแต่ห้องรกมาก เราก็ว่าอะไรไม่ได้ค่ะ เพราะอารมณ์ร้อนกันทั้งคู่ แต่นิสัยจะมักง่ายมากค่ะ ครั้งนึงขโมยนมเปรี้ยวลูกเรา บอกจะซื้อคืนก็ไม่คืนทั้งๆที่นางก็มีเงินมากกว่าเรา แรกๆเราก็แค่เตือน หลังเราทนไม่ได้เราก็ด่าสารพัด คนในบ้านคือได้ยินหมด นางก็ว่าเราปากหมา ไม่ซื้อคืนแล้ว คือเวลาที่เราทำอะไรอะค่ะ จะไม่มีใครเข้าข้างเราเลย แม้แต่พ่อก็ไม่เคยที่จะอยู่ข้างเรา ไม่พูดไม่อะไร ไม่เคยให้คำปรึกษา พ่อเราเป็นคนเงียบๆค่ะ เราก็น้อยใจมาก เพราะไม่ว่าเราจะทำอะไรพ่อจะไม่สนใจเลย เมินเหมือนไม่รับรู้รึไม่ได้ยิน แต่กับน้องเราทั้ง2คน คือทำทุกอย่าง ยอมเหนื่อยเพื่อน้องเรา พูดคุยให้คำปรึกษา ต่างกับเราค่ะ เราน้อยใจตรงนี้มากค่ะ ที่เราโดนเอาเปรียบตลอด เป็นแบบนี้แล้วเราควรทำอะไรยังไงดีค่ะ ช่วยตอบที(〒﹏〒)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่