ปรึกษาหน่อยค่ะ..เราไปขับรถชนเค้าแล้วเค้าเรียกค่าส่วนต่างค่ะ..ต้องจายมั้ยค่ะเรามีประกันชั้น1นะคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ..พอดีแฟนเราไปถอยรถชนมอไซค์..ของเค้าน่าจะรุ่นx maxค่ะ
พวกเราขอโทษแล้วนะคะแล้วก็แจ้งประกันให้มาจัดการให้..แต่เค้าเอารถเข้าศูนย์ไม่ซ่อมอู่...เค้าบอกเราว่ามีค่าซ่อมทั้งหมด33,000แต่ประกันให้แค่20,000เค้าจะมาเอาส่วนต่างกับเรา..เราต้องจ่ายมั้ยค่ะอันนี้เราไม่ทราบจริงๆค่ะ
ของเราเป็นรถกระบะนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่