ส่ง ใบแจ้งผู้พักอาศัย(ตม.30) ไม่ได้

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่ามีใครส่ง แบบแจ้งที่พักคนต่างด้าว(ใบ ตม.30) ทางออนไลน์ไปที่ตม.ไม่ได้บ้างมั๊ยครับ? พอดีผมส่งไป2ครั้งแล้วเดือนสิงหากับเดือนนี้ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า เกิดข้อผิดพลาดตลอด ทั้งที่ก่อนหน้านี้ก็ส่งได้ ของผมเป็นอพาร์ทเม้นท์ที่ลงทะเบียนส่งข้อมูลออนไลน์กับตม.เรียบร้อยแล้ว ส่งโดยกรอกข้อมูลทีละบรรทัดเอา กรอกเสร็จก็บันทึกลงตารางได้ พอกด save เพื่อส่ง มันก็ส่งได้ครับ เคยโหลดไฟล์ Excel ต้นแบบของ ตม.แล้วส่งไม่ผ่าน เลยกรอกทีละบรรทัด ตอนนี้ส่งไม่ได้ กด save ก็ขึ้นเกิดข้อผิดพลาด โทรไปที่ ตม. ก็บอกให้ลองเปลี่ยน Browser ดู หรือลองส่งหลายๆครั้งดู (ซึ่งก็ไม่ได้อยู่ดี) ถ้าไม่ส่งข้อมูล ลูกค้าจะไปต่อวีซ่าไม่ได้ครับและโดนปรับ เผื่อมีเพื่อนสมาชิกท่านไหนเจอแบบผมบ้างแล้วแก้ไขยังไงครับ(เฉพาะส่งแบบออนไลน์ครับ) ถ้าไปตม.เองไกลมากครับให้ไปที่แจ้งวัฒนะที่เดียว ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่