หมาขี้หน้าบ้านทำยังไงดีครับ

ผมเปิดห้องเช่า หมาข้างบ้านที่ติดกับห้องเช่าผม เค้าเลี้ยงหมาหลายตัว(10ตัวขึ้นไป) และมันมาขี้หน้าห้องเช่าผมเป็นประจำ และขี้วันนึง 4-5 กอง ผมต้องมาเก็บขี้มันไปทิ้งตลอด ซื้อลูกเหม็นหมดไปเป็นพัน โรย2วัน/ครั้ง แรกๆไม่อึ ผ่านไป2อาทิตย์ ชินกลิ่น อึเหมือนเดิม น้ำมันก็เคยราดแล้ว อยู่ได้2วัน น่านี้ฝนตกบ่อย เอาอะไรไปราดก็ไม่อยู่ ทั้งอึหมาหน้าบ้าน และตอนนี้เห็บหมาในบ้านเลยคนที่พักในหอผมหยิบออกมาให้ผมดู เจ้าของไม่เดือนร้อน คนเดือนร้อนคือเรา แจ้งเจ้าของหมาแล้วแต่ยังเหมือนเดิม ผมเดือดร้อนมาก  แบบนี้ผมควรทำยังไงต่อดีครับ หมดเงินไปหลายแล้ว แต่ยังไม่ได้ผล พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ พอมีทางไหนแก้ไขปัญหาได้บ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่