ได้ฟังโคชฟุตซอลไทย แก้เกมส์เพิ่งรู้ว่ามีวิธีการเล่นแบบนี้ด้วยเหรอครับ

กระทู้คำถาม
เขาบอกว่า  ให้กล้าเลี้ยงกล้าลุยบ้าง    ฝ่ายตรงข้ามที่เห็นวิ่งมาเพรสเร็วๆ บางทีเขาก็แค่วิ่งมาเพรสหลอกๆ
พอใกล้ถึงตัวก็จะหยุดดูเชิง(กลัวพรวด)  ปิดตัวส่งแค่นั้นเหละ
แล้วเราก็จะตกใจลนกับการบีบเร็วแบบนี้      ส่งพลาดโดนดักบ้าง    ลกลนจับบอลพลาดเองบ้าง

เลยสอบถามว่าแทคติกแบบนี้ใช้ได้จริงใช่ไหมครับ   แกล้งวิ่งเข้ามาเพรสเร็วๆ  แต่ไม่เข้าถึงตัวเปลี่ยนเป็นดักตัวส่งแทน
แค่ทำให้อีกฝ่ายตกใจ  ลนลานไม่นิ่งแล้วพลาดไปเอง

แทคติกแบบนี้ใช้ได้จริงใช่ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่