อยากรู้การใช้ชีวิตโสดของแต่ละคนค่ะ

จขกท.โสดและเหงามาก เคยพยายามหาแฟนแต่เหมือนยิ่งพยายามเท่าไรมันยิ่งไม่ใช่ หรือยังไม่ถึงเวลาของมันจริงๆหรือเปล่า 
ตอนนี้เราหันมาโฟกัสเรื่องอื่นๆ เช่น
1.มีแพลนอยากออกกำลังกายในฟิตเนส
2.ตั้งใจอ่านหนังสือสอบบรรจุ
3.เล่นกับแมว พาแมวอาบน้ำ ให้แมวกินอิ่ม
4.เราอยากกินอะไร ก็ซื้อ กินให้อ้วนไปเลย
5.กินคอลลาเจน บำรุงผิว
6.พยายามนอนไม่ดึก (ข้อนี้ทำยากมาก)
7.มีเพื่อนสนิทแค่คนเดียว ก็โทรไปเม้ามอยระบายให้นางฟัง
8.ตั้งใจทำงาน ถึงแม้จะไปกลับ วันๆเจอแต่ผญ.ก็ตามเนอะ ชีวิตโคจรแค่นี้จริงๆ 

จขกท. วันๆทำอะไรเองคนเดียว สังคมน้อยแทบไม่มีเลย เลิกงานอยู่แต่ในห้องสี่เหลี่ยม อยากมีคนพูดคุย ที่พิเศษกว่านั้นคือ คนที่เราคิดถึงเขาตลอด อยากกอด อยากหอม อยากอ้อน ให้ชีวิตได้มีแรงกำลังใจเดินต่อไป ยังตามหาคนๆนั้นอยู่ หรือว่ามันไม่มีอยู่จริง ก็ทำได้มากสุดคือ รักตัวเองให้มากๆ แต่เรารู้สึกท้อแท้สิ้นหวังระหว่างเดินทางไปหาเป้าหมาย

เพื่อนๆมีไลฟ์สไตล์ใช้ชีวิตโสดยังไงบ้าง แชร์กันค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 41
ก่อนหน้านั้นผมเองเคยมีแฟนครับ แต่ตัวผมเองหน้าที่การงานยังไม่มั่นคงเป็นลูกจ้างชั่วคราวยังไม่ได้บรรจุ สุดท้ายแฟนเลยเลือกไปแต่งงานกับคนที่มีหน้าที่การงานดีกว่า มีความมั่นคงกว่า เสียใจมาก ๆครับ แต่ก็เข้าใจว่าเค้าต้องเลือกคนที่ดีที่สุด พอผมตัดใจได้ หลังจากนั้นภายใน 1 ปี อ่านแต่หนังสือทุกวันครับเพื่อสอบบรรจุ ปิดเครื่อง 2 ทุ่ม นอน 4 ทุ่ม ตื่นตี 4 ทำแบบนี้มา 1 ปีเต็มๆ เพื่อพัฒนาตัวเอง ผลลัพท์คือผมสอบบรรจุได้ลำดับต้นๆ เลยครับ จากคนสมัครเป็นพันคน ซึ่งตำแหน่งที่ผมบรรจุตอนนี้ เงินเดือน ความมั่นคง สวัสดิการ ดีกว่าหนุ่มคนใหม่ที่แฟนหนีไปแต่งงานด้วยครับ  
เราไม่ต้องไปสนใจเรื่องแฟนครับ พยายามพัฒนาตัวเองให้ได้มากที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ เดี๋ยวจะมีคนที่พึงพอใจในแบบของเราเข้ามาเองครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่