แนะนำครีมกับโฟมล้างหน้าหน่อยค้าบ ✨

จขกท. มีความเครียดมาก แต่กดดันน้อยนะครับ โดนเฉพาะในเรื่องหน้า ทั้งมีสิว มีสิวเสี้ยนที่จมูกกับคาง เพื่อนบางคนมองว่า จขกท. ไม่หล่อ ไม่เท่ แต่ก็ร้องไห้เกือบทุกวัน😭😭

นี่เป็นกระทู้แรกที่ได้เปิดหน้า จขกท. แบบสดๆ55555
ตอนแรกๆที่ผมคุยกับญาติ จขกท. เองว่าจะซื้อให้เป็นชุดเลย แต่ระหว่างที่กำลังคุยอยู่ ญาติไปเดินที่ร้านๆนีง (จำไม่ได้ละ) แล้วเจ้าของร้านบอกว่าไม่เหมาะกับใบหน้าของจขกท. (เพราะจขกท. อยู่ในวัยช่วงวัยรุ่น)
แล้วจากนั้นญาติก็ไปแนะนำที่คลีนิค รักษาครั้งแรกก็พันนึง แต่เป็นผลิตภัณฑ์รักษาสิวของคลีนิคโดยเฉพาะ พอหมดปุ๊บก็ไปจ่ายอีก แต่ก็แพงเนอะ55555
จากนั้นผมกับคนที่บ้านบอกว่าเลิกเลยยยยย แพงจ่ายไม่ค่อยไหว
สุดท้ายผมก็กำลังมองหาครีม กับ โฟมล้างหน้าค้าบ แต่ จขกท. ก็เลือกไม่ถูก ไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหนดี ท่านๆสมาชิกสามารถแนะนำมาเลยค้าบบบ~~
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่