จักรยานพับ จะเอามาทัวริ่ง ถ้าไม่ใช่ยี่ห้อดังอย่าง Dahon , Turn พวกรถยี่ปุ่นมือ2เอามาแต่งขี่ทัวริ่งไหวมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ผมว่าจะไม่เอาเชพนะ เห็นเพื่อนบอกว่า Chevrolet ไม่น่าเล่นอะ
แต่ ถ้าตามร้านมือสองญี่ปุ่น ผมไปดูมาเห็นมีหลายยี่ห้อ
เช่น doppelganger , bridgestone , louis garneau ,
WACHSEN , Rover , Panasonic มันก็ดูแข็งแรงดีนะ ทั้งจุดพับ ทั้งเฟรม
คือที่สนใจเพราะผมไปดูแล้วส่วนมากเป็นอลู
ส่วนชุดเกียร์มันไม่หนีกัน คือ ไม่ sis tourney ดีหน่อยก็ altus
คือต่อให้พวกรูท บอดวอร์ค ชุดเกียร์ก็ประมาณนี้
ผมก็เลยคิดว่า งั้นเอาแค่เป็นอลูก็พอมั้ง ไม่ได้ขี่ไปอวดใคร
คือผมเห้นบางคัน 3500 -4000 ก็น่าสนอยู่
คือมีงบ5000ครับ

ผมว่าถ้าเอามาเช็กเกียร์ เปลี่ยนโซ่ หรือ ถ้าโซ่ยังดีก็ไม่ต้องเปลี่ยน
คือแค่ เปลี่ยนยางนอกชุดใหม่ก็น่าจะโอเค ลุยได้แล้ว
คือ ดู Dahon แล้ว ถ้างบ5000 ได้แต่รุ่น suv , dream
มันเป็น hi-ten
ถ้า รูท บอดวอร์ค มันต้องมีงบ8000+
Tern ก็พอๆกัน

คือ ผมมีรถmtb merida กับ bianchi อยู่แล้ว2คัน
คันนี้อยากแบบเอาขึ้นรถไฟฟ้า รถไฟได้ไม่เสีย90บาท
แบบนั่งรถไฟไปลงบ้านโป่งขี่วนๆกินข้าวรอบๆเมือง แล้ว นั่งรถไฟกลับกทม.อะไรแบบเนี้ยคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่