ค่ารักษาโรงพยาบาลเอกชน ผมนี้จะร้องไห้เลย

สวัสดีครับผมมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง เมื่อวาน9/9/64 ผมมีอาการชักเกร็งตอนเช้าในที่ทำงาน แต่เมื่อก่อนผมเป็นบ่อย แล้วมีคนโทรเรียกรถพยาบาล เขาพาไปโรงบาลเอกชน ผมเลยคิดว่าคงไม่เป็นไรมั้งเพราะมีประกันสังคมจ่ายทุกเดือน

และแล้วไปถึงโรงพยาบาล เขาพาไปห้องไอซียู เจาะเลือดตรวจหาสาเหตุ เอ็กซเรย์สมอง ผมจำไม่ค่อยได้แล้วว่าเขาบอกอะไรผม แต่ที่รู้คือผมนอนห้องไอซียู พยาบาลก็ไม่มีถามเลยน่ะ นอนห้องไอซียู มีค่าใช้จ่ายอย่างงั้นอย่างงี้ ค่าเจาะเลือดก็ไม่บอก ค่าเอกซเรย์ก็ไม่บอกว่าเท่าไหร่อะไรยังไง จนพี่สาวมาบอกว่า ค่าใช้จ่ายโรงพยาบาล40000 ผมก็ว่า ห๊ะะ 40000 แล้วประกันอ้ะเขาไม่จ่ายหรอเสียเงินทุกเดือน เขาว่าไม่จ่าย ตอนเขาเจาะเลือดเจอยาแก้ไอ 

หรือน้ำกระท่อมนั้นแหละ แล้วพี่บอกผมว่า ถ้าจะนอนต่อคืนนี้ ต้องเสียคืนละ30000 ผมเลยบอกพี่ผมว่า ทำยังไงก็ได้ให้กูออกไปให้เร็วที่สุด พี่เลยไปยืมเงินหัวหน้ามาจ่ายให้20000 และอีก20000ผมไปจ่ายตอนสิ้นเดือน ในกรณีแบบผมควรทำยังไงดีครับ ทั้งๆที่ไม่ได้อยากเข้าโรงบาลเลย พอเข้าไปเสียตัง40000ผมน้าตาไหลเลยครับ 😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่