เราใช้ AI ในการวิเคราะห์กราฟเพื่อเอามาเทรดได้ไหมครับ (ใช้ elliott wave)

สวัสดีครับ เมื่อวานผมไปซื้อหนังสือ"เล่นหุ้นอย่างไรไม่มโน"ของจารย์โต่งมาครับ และผมก็อ่านถึงบทที่ 32 แล้วก็เห็นแผนผัง elliott wave structure 
และก็คิดได้ว่า แค่ให้กราฟดูให้ออกว่าตอนนี้เป็นคลื่นอะไรสมมุติ เป็นเทรนแล้วเป็นแบบ impulse หรือ motive แล้วก็เล็กลงไปเรื่อยๆอะครับ 
แบบนี้เราก็เขียนโปรแกรมออกมาให้มันนับคลื่น ในส่วนของ AI ไม่รู้เขียนยากไหมแต่ผมลองไปเขียนเป็น if else ธรรมดาก็ไม่ได้ยากอะไร 
ซึ่ง elliott wave น่าจะมีความแม่นยำมากกว่า price action ธรรมดา(เพราะถ้าผมเข้าใจไม่ผิด พวกprice action ก็เกิดจากelliott wave ที่เอามาประยุกต์)
พี่ๆมีความเห็นว่ายังไงบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่