ใครพอจะมีคำแนะนำให้ผมได้บ้างครับ

เข้าเรื่องเลยนะครับคือผมเนี่ยเป็นลูกคนที่2มีน้องอยู่คนนึงซึ่งปกติเป็นลูกก็ต้องช่วยงานบ้านหรือช่วยพ่อแม่โดยปกติอยู่แล้วใช่มั้ยครับแต่ประเด็นคืออยู่ที่น้องผมเนี่ยสิคือวันๆไม่ทำอะไรเลยอยู่แต่ในห้องนอน ข้าวไม่กิน ห้องน้ำไม่เข้าเป็นแบบนี้ทั้งวันจะลุกมากินข้าวก็แค่ช่วงเย็นพอกินเสร็จก็กลับเข้าห้องไปเหมือนเดิมที่น้องผมมันเป็นแบบนี้เค้าบอกว่าวาดรูป เอ่อวาดในโทรศัพท์อะครับไม่รู้แอพอะไรแล้วพ่อผมก็ลองคุยกับเค้าว่าวาดรูปทั้งวันทำไมไม่ช่วยอะไรเลยอย่างงี้อะครับแล้วน้องผมตอบว่าหยุดวาดแล้วเดี๋ยวฝีมือตกผมก็แบบ ห๊ะ!! หยุดสักพักฝีมือตกเลยอ่อไรเงี้ยครับ คือของในบ้านไม่หยิบไม่จับอะไรเลย
พาไปหาหมอจิตวิทยาแล้วก็ไม่หายครับใครพอจะมีวิธีให้หายบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่