พ่อแม่ ไม่ชอบแฟน

กระทู้คำถาม
ขอพื้นที่เล่าความในใจหน่อยนะคะ ขอเข้าเรื่องเลยแล้วกันนะคะ คือ เรามีแฟน แล้วที่นี่เราพาแฟนเรามาเปิดตัวกับแม่ ครั้งแรกที่แม่เห็น แม่ก็ทำเป็นนิ่งๆไม่พูดอะไร พอแฟนเรากลับ แม่เราก็มาว่าเรา ใช้สายตาส่วนในมอง ถึงไปตกหลุมรักมันได้ สภาพอย่างกับคนติดยา ต้องขอบอกก่อนนะคะว่าแฟนเราไม่ได้เล่นยาและไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับยา แต่เขาทำงานหนักเวลานอนไม่ค่อยมี มันเลยทำให้ร่างกายดูโทรมเหมือนคนติดยา 
(เข้าเรื่องต่อ)
จากนั้นแม่เราก็ขอให้เราเลิกกับแฟนเรา แต่เราไม่เลิกเพราะเราผ่านทุกปัญหามาด้วยกันจะสุขจะทุกข์เราก็ยังอยุ่เคืองข้างกัน พอแม่เรารู้ว่าเราไม่ยอมเลิก เขาก็ไม่พอใจ ด่าว่าเราสาระพัด ทำทุกอย่าง พยายามพูดให้เราเปลี่ยนความคิดอยู่ทุกวัน ซึ่งเรารู้สึกอึดอัดมาก แต่เราก็ทน ทนให้เขาพูดแบบนั้นมาเลื่อยๆจนวันหนึ่งเรารู้สึกว่า เราอึดอัด เราทนฟังไม่ไหวแล้ว เราเหนื่อยกับคำพูดของแม่ เราเเค่อยากให้เขาเปิดใจ อยากให้เขาลองให้โอกาศให้แฟนเราได้พิสูจน์ตัวเอง แต่เราดูเหมือนว่ามันไม่มีโอกาศเลย แม่เราไม่แม้แต่จะให้โอกาศแฟนเราเลยสักนิด 
#เราควรจะทำยังใงต่อไปดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่