รอความกรุณาสอบถามขอความรู้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าแม่ผมตอนนี้เป็นผู้ป่วยติดเตียง เป็นมะเร็งระยะสุดท้าย เมื่อวานนี้มีหมายศาลฟ้องแม่ เนื่องจากแม่ได้เคยกู้สืนเชื่อส่วนบุคคล เมื่อ15ปีมาแล้ว  มีหมายศาลมาให้แม่ไปขึ่นศาล เดือนหน้าที่จะถึงนี้ ผมอยากสอบถามพี่ๆว่าถ้าไม่ได้ไปขึ้นศาล ถ้าโดนฟ้องแล้ว แม่จะโดนดีดชื่อออกจากทะเบียนบ้านไปอยู่ทะเบียนบ้านกลางใหมครับ พอดีทุกวันนี้ต้องอาศัยทะเบียนบ้านเขาอยู่ เพื่อใช้สิทธิรักษาบัตรทอง ผมกลัวว่าจะโดดดีดชื่อออกจากทะเบียนบ้าน ทำให้ใช้สิทธิรักษาบัตรทองไม่ได้ 
(พอดีปรึกษาคนรู้จักเขาบอกจะช่วยเคลียคดีให้ แต่จะขอเงินส่วนหนึ่ง เพื่อช่วยปิดคดี แล้วแม่จะไม่โดนดีดออกจากทะเบียนบ้านที่อาศัยเขาอยู่ครับ)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่