เจ้าหญิง 7 บรรทัด 🍏🍏🍒🍒

¥¥¥   มาๆๆ ได้เวลาอ่าน เขียนแล้ว  เตรียมสมุด ดินสอให้พร้อมนะ  แล้วตั้งใจฟัง กันนะ

ว่าแล้วครูก็เริ่ม อ่านแล้วให้นักเรียน จดลงสมุด
 หลังจากที่นักเรียน ได้จดลงสมุดเสร็จเรียบร้อยแล้ว  ครูจึงบอกว่า ok วันนี้พอแค่นี้นะ...
พรุ่งนี้ มาท่องให้ครูฟังนะ

... แล้วนักเรียนทุกคนก็กล่าวคำ สวัสดี พร้อมแยกย้ายไปทำธุระส่วนตัวกัน

@@ เช้าวันรุ่งขึ้น  ทุกคนมารวมตัวกันที่ห้อง 

ครู :  นาย A ท่องให้ครูฟังหน่อย ประเดิมเลยนะ

....แล้วนาย A ก็ตั้งสมาธิ ซักพักก็ท่องบทเรียนทั้งหมดออกมา  ...

คนเล้ว คนเล่า ที่ครูเรียกออกมา  สามารถท่องได้หมด... จนมาถึงคนสุดท้าย

ครู : หนู อุม ถึงตาเธอแล้วนะ  ท่องเสร็จจะได้พักกลางวันกัน  

♡♡ หนู อุม รู้สึกอีดอัด  หายใจไม่ทั่วท้อง

ร่างกายเหมือนหมดเรี่ยวแรง

ครู : เป็นอะไรจ้ะ หนูอุม  ท่องได้ยัง  ?

...เพื่อนๆต่างเร่งให้ หนูอุม รีบๆท่อง เพราะจะได้พักเที่ยงซักที ...

...ในที่สุด หนูอุม ก็ท่องแต่...แต่ พระเจ้า นางท่องได้เพียง 7 บรรทัด  ยังขาดอีก 2 บรรทัด 
นางพยายามตั้งสมาธิ แล้ว นึกๆๆๆ แต่สุดท้ายก็ ร้องไห้โฮ ออกมา เพราะไม่สามารถ จำส่วนที่เหลือได้...

@@ เอาอีกแล้วนะ หนูอุม ทำไมไม่พัฒนานะ
การอ่านน่ะ  ไม่ใช่พอถึงบรรทัดที่ 8 ก็ติดนิสัยหยุดอ่าน จนเคยชิน @@

...หนูอุม รับปากว่าจะแก้ไขจุดนี้ ขอเวลาหน่อย

... หลังจากนั้น หนูอุม ได้ฉายา เจ้าหญิง 7 บรรทัด  จากเพื่อนๆ  จนกว่าหนูอุมจะพัฒนาตัวเองขึ้นมา ....

...THE END....😊🍎🍎🧀🧀🍟🍟

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่