ยางมอเตอร์ไซด์ 12 นิ้ว ตัวไหนดี --- กับปัญหายางสึก

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ยาง ยี่ห้อนึงตามในรูป(รูปล้อหน้า) พอใช้ๆไปสัก สามสี่เดือน(ราว 8000 โล) รู้สึกเหมือนยางมันเกาะถนนไม่เหมือนเดิม เวลาเลี้ยวโค้งเร็วหน่อยแบบที่รถมันต้องเอียงรู้สึกว่ามันจะมีจังหวะนึงที่มันเหมือนจะลื่นไปจิ๊ดนึงแล้วกลับมาเกาะอีกครั้งพอรถเอียงมากกว่าจุดนั้นไป พอมาสังเกตยางดีๆ เหมือนมันสึกเป็นรูปตัวV ไม่รู้ว่ามันเรื่องปกติกของยางไหมแต่ตัวเก่าที่ใช้ไม่เคยสังเกตเห็นมันสึกแบบนี้ รู้สึกดอกมันสึกพอๆกันหมด ยางตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดเหมือนเป็นยาง 2 compound ด้วยมั้งครับ แก้มยาง กับตรงกลางยางเนื้อยางคนละสูตรกัน แก้มมันจะนิ่มเกาะถนนกว่า  ตอนนี้ขี่แล้วรู้สึกไม่มั่นใจเลยครับ กลัวว่าหน้ามันจะไถลคว่ำลงพื้นสักวัน
ถ้าการสึกแบบนี้มีปัญหา พอจะมีตัวไหนที่พอใช้ได้แนะนำไหมครับรับได้ที่ราคาคู่ไม่เกิน3000
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่