ปัญหามนุษย์ป้าในที่ทำงาน ?

อยากขอวิธีรับมือกับนิสัยมนุษย์ป้าในที่ทำงานค่ะ ทุกวันนี้เครียดแทบบ้าแล้ว แต่ไม่อยากย้ายที่ทำงานเนื่องจากใกล้บ้านและใกล้โรงเรียนลูก TT
ที่ทำงานสมาชิกท่านอื่นมีมนุษย์ป้ากี่แบบคะ นิสัยอย่างไรกันบ้าง มาแชร์ประสบการณ์การรับมือหน่อยค่ะ

นิสัยมนุษย์​ป้า ขี้อิจฉา เด็กๆรุ่นใหม่ ถ้าใครผลงานดีกว่า หรือผู้ใหญ่ ชมชอบมากกว่าก็จะโดนเหน็บค่ะ  หรือไม่ก็หาเรื่องเป่าหูผู้ใหญ่ให้เราดูเสียหาย ถ้าเด็กทำผิดพลายจะรุมเหยีบจนจมดินไปเลย  ถ้าเจ้านายแจกของ กิน ของใช้ แก่งแย่งชิงดีกันไปเลยค่ะ แทบจะตบกันแย่งของ จะตบแย่งไก่ก็เคยมาแล้ว  ถ้าใครไปห้องน้ำ โดนนินทาเลยนะคะ เคยมีป้าที่สนิทกันเล่าให้ฟังว่า ตั้งโทรศัพท์​อัดเสียงไว้ค่ะ 😓 จากคนที่คิดว่าดี ก็ตาสว่างกันเลย ตอนนี้ ผู้ใหญ่ต้องเปิดสาขาใหม่เพื่อให้เด็กรุ่นใหม่ทำงานที่นั่นค่ะ ส่วนตัวเราต้องอยู่ที่เก่าเพราะต้องคอยประสานงานกับอีกหลายสาขา งานค่อนข้างเยอะค่ะ เพราะพวกผู้ใหญ่ไม่ค่อยรับอะไรใหม่ๆกันแล้ว ถ้าทำงานเกินหน้าเกินตาก็อยู่ลำบากหน่อยค่ะ ปวดหัวมากเลย 😅​ทุกวันนี้โดนแซะทุกวันจนต้องไปพบจิตแพทย์​เลยค่ะ  โทรไปหาน้องๆ ที่เคยมาทำให้กลับมาช่วย ก็ไม่มีใครกลับมา บอกกันทุกคนว่าที่นี่น่ากลัว น้องบางคนเดินร้องไห้กลับบ้านไปเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่