สอบถามการเคลียร์ ฟัน ก่อนจัดฟันค่ะ

กระทู้คำถาม
คือพอดี ว่าคลีนิคจัดฟันที่เราตัดสินใจจะจัดฟันด้วยอยู่แถวมหาลัย แต่ตอนนี้โควิดเรากลับมาบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ เลยว่าจะเคลียร์ฟันเบื้องต้นไปก่อน จะได้ไม่เสียเวลามากน่ะค่ะ เราอยากทราบว่า ก่อนไปจัดฟัน เราทำการเคลียร์ฟันไปเบื้องต้นก่อนได้มั้ย คะ เช่น อุดฟัน ผ่าฟันคุด(เรามีฟันคุด2ซี่ค่ะ แบบงอกขึ้นมาให้เห็นเลย)ขูดหินปูนค่ะ ถอนฟันเราน่าจะต้องไปปรึกษาคุณหมอก่อนน่ะค่ะ ว่าต้องถอนซี่ไหนบ้างแต่รวมๆ คือ น่าจะอุดฟัน ผ่าฟันคุด ขูดหินปูน ขอความเห็นจากผู้รู้ด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่