ตามหาการ์ตูนตัวตลกเรื่องนึงค่ะ นึกชื่อไม่ออกจริงๆ

กระทู้คำถาม
คือจำได้รางๆว่ามันน่าจะเป็นการ์ตูนตัวตลกแต่มันไม่มีบทพูดค่ะตัวละครหลักจะใส่สูทสีดำหน้าขาวๆคางยาวๆตัวสูงค่ะแล้วก็ผอมด้วยจะถือไม้เท้าสีน้ำตาลข้างบนจะโค้งๆใส่หมวกสีดำอ่ะค่ะถ้าจำไม่ผิดน่าจะอาศัยอยู่ในอพาสเม้นต์เก่าๆจำเนื้อเรื่องไม่ได้แล้วนะคะจำได้แค่ตัวละครㅠㅠ มันมีเป็นตอนค่ะไม่ได้เป็นเนื้อเรื่องต่อกันนะคะเหมือนชินจังอ่ะค่ะ แบบตอนนึงก็เนื้อเรื่องนึงงี้ค่ะคือดูล่าสุดตั้งแต่ปี2013แล้วค่ะ ช่วยหน่อยนะคะอยากรู้จริงๆคือหามานานแล้วหาไม่เจอเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่