ถ้ามีแต่ตัว แต่ขาดความมั่นคง ควรหรือไม่ ที่จะรับใครเข้ามา ดูเป็นการเห็นแก่ตัว เกินไปรึป่าว

ถ้าเราเองมีแต่ตัว  ไม่มีสมบัติเงินทองอะไร   
การจะมีความรัก  มีคนรักสักคน  มันจะดูเป็นการเห็นแก่ตัว เกินไปรึป่าวคับ?  สำหรับความคิดผม  คือ
เห็นแก่ตัว      
หลังจากที่พ่อ  เสียเพราะมะเร็ง ระยะสุดท้าย  สิ่งที่ท่านสั่งเสียก่อนท่านจะสิ้นลมคือ ให้ผมสร้างบ้านให้แม่ ในที่ดินของพ่อ   ที่นาก้อของพ่อ   แต่ญาติที่เป็นลูกพี่ ลูกน้องพ่อ  กล่าวหาว่าพ่อผมโกงเขา  ผมเลยตัดสินใจ  จะไม่เอาอะไรมา สักอย่าง  การเป็นลูกคนเดียว  มันกดดันมาก  เพราะ เราต้องดูแลบุพการี อีกอย่างคือ  ไร้คนปรึกษาหารือ   เดินคนเดินเหมือนสิงห์ ตนนึงคับ   แฟนเคยมี  แต่ความมั่นคงทางฐานะไม่มี  ถ้าเขาจะไปก้อไม่โทษใคร   การที่จะตามหารักครั้งใหม่   มันสมควรรึป่าวคับ  แสดงความคิดเห็นได้คับ  จะรับฟังทุกๆคำแนะนำ   ป.ล ทุกวันนี้เปนหนุ่มโรงงาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่