ฝันถึงพระสงฆ์ที่ไม่เคยรู้จักแต่ท่านกลับมีจริง

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ หรือผู้ที่เชื่อทางด้านนี้โดยตรง 
ส่วนตัวก็เป็นเชื่อเรื่องดวง เรื่องลี้ลับอยู่แล้ว
ซึ่งเมื่อคืนได้ฝันถึงพระสงฆ์องค์หนึ่ง ที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน
ไม่เคยได้ยินชื่อท่าน หรือชื่อวัดของท่าน
ฝันว่า เรานั่งสวดมนต์อยู่ และท่านมานั่งลงข้างๆ
เราหันไปมองจำหน้าตา จำลักษณะท่านได้แม่นมาก
ท่านยิ้มนิดๆแววตายิ้มด้วย เราก็สวดมนต์ต่อไปพร้อมท่าน
ก่อนจะตื่น ท่านหันมา บอกกับเราว่า "จำไว้นะ ชื่อหลวงปู่เพิ่ม"
เราก็ตื่นขึ้นมา แบบจำทุกอย่างแม่นยำ รีบเล่าให้แฟนฟังเพราะกลัวจะลืม
เลยรีบค้นหาชื่อของท่าน พบว่าท่านมีตัวตนจริง ชื่อ และหน้าตาชัดเจนคือคนนี้
คือหลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว บางไทร จ.อยุธยา
#สอบถามครับ เป็นฝันดีมั้ย แล้วเราต้องไปทำบุญ หรือไปวัดของท่านหรือเปล่า
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่