ทรูมันนี่วอลเลต ควรแก้ไขใช่ไหม?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยนะคะ วันนี้ดิฉันได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชีวอลเลตเป็นเงินจำนวนหนึ่งเมื่อ
ตรวจสอบอีกครั้งปรากฏว่าโอนเงินเข้าผิดบัญชี เมื่อรู้ดังนั้นดิฉันรีบโทรไปแจ้งเจ้าของบัญชีให้โอนตังให้ทันที แต่เมื่อได้ติดต่อกันแล้วจึงทราบความว่าเจ้าของบัญชีไม่เคยใช้เบอร์นี้สมัครวอลเลตเลย ดิฉันได้ตรวจสอบแล้วว่าเจ้าของเบอร์ไม่เคยสมัครวอลเลตเลยจริงๆ จึงรีบติดต่อไปทางทรูวอลเลตทางทรูวอลเลตบอกว่าเกิดอะไรขึ้น ทางทรูวอลเลตให้ดิฉันดำเนินการคือไปแจ้งความเรียกพยานที่สน. และเตรียมเอกสารเพื่อส่งดำเนินการ และดิฉันได้ถามพนักงานไปว่าทั้งๆที่ไม่เคยใช้เบอร์สมัครเหตุใดจึงสามารถโอนตังสำเร็จได้ ทางพนักงานได้ตอบว่า น่าจะเป็นการรันหมายเลข ดิฉันคิดว่ามันไม่ควรมีการรันหมายเลขเกิดขึ้นเพราะมันก่อให้เกิดความสับสนและข้อผิดพลาดตามมาเป็นเหตุที่ก่อให้เกิดความยุ่งยากในการดำเนินการ ขอให้ทางทรูวอลเลตแก้ไขด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่