Fps เยอะแต่รู้สึกหน่วง ไม่สมูท

กระทู้คำถาม
คืออาการเป็นเหมือนหัวข้อที่พิมพ์ไว้เลยครับ มันรู้สึกหน่วงๆแบบบอกไม่ถูกทั้งๆที่ FPS ก็เยอะ (fps 200+ จอ 60hz ลองล็อค fps ไว้ที่ 60 แล้วหน่วงหนักกว่าเดิม) คือที่ผ่านมาก็รู้สึกปกติ แต่จู่ๆก็เป็นเลยครับ (เพิ่งเป็นเมื่อวาน) ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย อาการนี้เคยเป็นรอบนึงแล้วครับ ตอนนั้นแก้โดยการกลับไปใช้ไดรเวอร์การ์ดจอเวอร์ชั่นเก่าๆ ตอนนี้ก็มาเป็นอีกแต่แก้แบบเดิมไม่ได้แล้วครับ

สเปคคร่าวๆ
 I7-7700k
 GTX 1070ti
 Ram 16GB 
 เกมที่เล่น : valorant

ปล.ขออภัยด้วยครับ ถ้าพิมพ์ไม่ค่อยรู้เรื่อง 555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่