เป็นสิวอักเสบ ใครมีคำแนะนำทำให้สิวหายบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ปกติเป็นคนผิวผสมค่ะ ไม่ค่อยเป็นสิว จะเป็นแค่ช่วงประจำเดือนจะมา แต่ประมาณ2-3เดือนที่ผ่านมา มีสิวขึ้นที่หว่างคิ้วค่ะ

😭😭😭ตอนแรกเหมือนสิวผดธรรมดา คันๆ เราก็เกาค่ะ😭😭
พอผ่านไปประมาณ2วัน มันใหญ่ขึ้น แล้วเหมือนเป็นหนองข้างในค่ะ

😢พยายาม ทำทุกวิถีทาง ทั้งหยุดใช้เครื่องสำอางทุกอย่าง พยายามไม่จับหน้า รักษาความสะอาดสุดๆ

😂😂😂เหมือนหัวสิวจะเริ่มยุบค่ะ แต่มันกลับมีเม็ดอื่นๆขึ้นมาอีก และมีรอยแดงๆบริเวณที่สิวหายค่ะเป็นๆหายๆมา3เดือนแล้วค่ะ ทำยังไงดี 😭😭🙏🏻🙏🏻🙏🏻
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่