อายุ16 ปวดท้องประจำเดือนรุนแรง(╥﹏╥)

กระทู้คำถาม

คือหนูอายุแค่16ปีค่ะ  เวลามีปจด.ในช่วงวันแรกๆ
มักมีอาการปวดเมื่อยตัวมากๆ  ตัวสั่นไม่มีเเรง อยู่ไม่ติด

ปวดตั้งแต่ช่วงเอวลงร้าวไปขาเลยแล้วรู้สึกเย็นๆหนาวๆตัวด้วยค่ะ  ตอนมีอาการปวดคืออยู่ไม่ติดเลยค่ะ ปวดทรมาน
มากๆ (╥﹏╥) ถึงขั้นนั่งนอนชักดิ้นชักงอกันเลยค่ะ ทำไรไม่ได้เลยได้แต่นั่งนอนร้องให้เป็นยกๆ กว่าอาการจะเบาลง 
ต้องกินยาแก้ปวด ตลอดเลยค่ะ 

แล้วเท่าที่หาข้อมูลในเน็ตมาอาการปวด
ปจด.มากๆ เสี่ยงเป็นช็อคโกเเลตซีส   เเล้วคือหนูเองอายุแค่16 เองค่ะ มีโอกาสเสี่ยงเป็นช็อคโกแลตซีสมั้ยค่ะ 😭😭
กลัวมากเลย เพราะมาแต่ล่ะครั้ง ปวดมากจริงๆค่ะ ฮื่ออ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่