โดนเพื่อนเมิน มีเพื่อนเยอะ แต่รู้สึกโดดเดี่ยว

สวัสดีค่ะ หนูเป็นเด็กอายุ 17 คนหนึ่ง ที่มีเพื่อนฝูงเหมือนเด็กปกติทั่วไป แต่สิ่งที่ไม่ปกติก็คือเวลาหนูคุยกับเพื่อนในกลุ่มหนูมักจะโดนเพื่อนเมินบ่อยๆ
รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นอากาศ จนตอนนี้ไม่กล้าเข้าหาเพื่อนแล้วค่ะ ไม่กล้าคุยกับเพื่อนเลย
มักจะอยู่เงียบๆคนเดียว เคยมีเหตุการณ์นึงค่ะเพื่อนในกลุ่มทุกคนไปเที่ยว แล้วถ่ายรูปลงสตอรี่กันแต่หนูไม่รู้ว่าเพื่อนนัดกันแล้วไปเที่ยว ซึ่งหนูไม่ทราบ เลยไม่ได้ไปด้วย พอหนูถามเพื่อนก็บอกว่า..ชวนแล้วแกไม่ไปเอง ความรู้สึกตอนนั้นมันเป็นความรู้สึกที่แย่มากๆเลยค่ะ มีใครเคยเป็นเหมือนหนูไหมคะ แล้ว...จัดการกับความรู้สึกแย่ๆของตัวเองยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่