เจาะเลือดกี่วันแผลหาย เสี่ยงติดโรคเอชไอวีไหม

สวัสดีครับ เมื่อวันอังคารผมไปเจาะเลือดที่คลีนิคแห่งหนึ่ง อยากจะถามว่าวันพฤหัสบดี ผมไปนอนรีสอร์ทมีโอกาสไหมที่แผลจากรอยเจาะเลือดจะถูกสารคัดหลั่งจนติดโรคเอชไอวี 
สิ่งที่ผมอยากรู้ก็คือ แผลที่เจาะเลือดเล็กมาก โดยเวลาที่เขาเจาะเป็นวันอังคาร วันพฤหัสบดีไปนอนรีสอร์ท มีโอกาสที่แผลจะไม่แห้งแล้วรับเชื้อไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่