แมวนำ้ลายไหลตลอดเวลาเลยค่ะ

พอดีมีน้องแมวที่บ้านอายุ 7 ปีกว่าๆ เมื่อประมาณเดือนที่แล้วน้องพึ่งตรวจเจอลูคีเมีย เอดส์ เนื้องอกช่วงสะโพก และมะเร็งซักอย่างในปอดนี่แหละค่ะ น้องเป็นเนื้องอกช่วงสะโพกทำให้น้องใช้งานขาหลังไม่ได้และไม่สามารถฉีเองได้ ถ้าฉี่เองก็ก็ฉี่ทีละนิดค่ะ  ล่าสุดก็มีฉี่เป็นเลือด ก็เลยพาไปหาหมอ ตอนแรกก็ดีขึ้นแล้วพอกลับมาบ้านได้ 1 วัน น้องเริ่มมีอาการนำ้ลายและนำ้ตาไหลค่ะ นำ้ลายไหลตลอดเลยไหลเยอะมากๆเลยค่ะ ไม่มีกลิ่นแต่เหลวๆใสๆ หนืดบ้างนิดหน่อย ส่วนนำ้ตาก็มานิดๆหน่อยๆค่ะ ส่วนตัวน้องทานยาเยอะมากเลยค่ะ น้องทาน เช้า 4 เม็ด เย็น 4 เม็ด น้องกินนำ้กินอาหารได้ปกติค่ะ แต่ตอนนี้กังวลมากๆ ว่าจะพาไปหาหมอแต่คลีนิคปิด 2 ทุ่ม เปิด 9 โมงเช้า แต่หมอประจำน้องเข้าเวรบ่าย 3 เลยอยากสอบถามหน่อยค่ะ;—;
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่