เราสามารถทำNVR on Local ได้ไหมครับ

ผมต่อแบบนี้ตามภาพครับ โดยใช้เครื่อง NVR  Vstarcam N8209   แล้วมีการ Fixed IP ทั้งกล้องและ NVR บนตัวกล้องเอาและFixed IP กับ MAC Address บนRounter ครับ  ถ้าผมไม่ตั้ง มันจะไปตี IP กับเครื่องกรอกงอากาศ นาฬิกา เป็นต้นภายในบ้านครับ  
และผมตั้งเวลาด้วยทามเมอร์ให้ Router ที่รับเน็ตเข้ามา ปิดตอนตี 2 เปิดอีกทีตอน 6 โมงเช้า
ส่วนเครื่องNVRกับ กล้อง ต้อง 24/7 เพราะถ้าปิดมัน HDD อาจจะเสีย

ผมมานึกได้ว่า ถ้าRouter มันนอนหลับ แล้วตัวไหนจะจ่ายIP ให้ NVR กับกล้อง  แม้ว่า NVR กับกล้องจะอยู่ใน HUB วงแลนเดียวกัน
แต่ HUB มันมันไม่ได้มีหน้าทีจ่ายIP และเป็นตัวกลาง  หรือว่าเจ้าHub มันทำให้อยู่แล้วครับ? 

พอจะมีข้อเสนอแนะไหมครับ  
ส่วน HUB ที่ผมใช้คือ 
HUB 1 TP-Link TL-SF1005D 5-Port Desktop Switch
HUB 2  Gigabit Switching Hub TP-LINK (TL-SG1008D) 8 Port  (อันนี้ต่อTVไว้ดูหนังปกติด้วยครับ)

หรือว่าในอนาคตเกิดเปลี่ยนRouter เน็ตขึ้นมา ผมไม่ต้องมานั่งกรอก IP กับMAC Address ใหม่ครับ
อันนี้ผมติดNVRให้พ่อแม่ครับ  ถ้าวันนึงผมกลับ กทม แล้วเกิดเปลี่ยน Router ใหม่ขึ้นมา จะให้ท่านที่อายุมากมานั่งกรอกIP เองคงไม่ไหว 5555+ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่