เปลี่ยนอาหารเม็ดน้องเต่าแต่น้องไม่ยอมกิน

สวัสดีค่ะ 
น้องเป็นเค่าญี่ปุ่นนะคะ พอดีอาหารเต่าฝาแดงที่น้องกินมันหมด เลยซื้อโตโต้มาให้กิน แต่น้องเคี้ยวๆแล้วก็คายออกมา เราต้องทำยังไงบ้างคะ
น้องถึงจะกินหารยี่ห้ออื่นได้ กะว่าจะให้น้องเปลี่ยนมากินโตโต้น่ะค่ะ กลัวน้องไม่กินแล้วน้องจะป่วย 
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น