แหล่งเงินกู้ตามเว็บไซส์ต่างๆๆ

กระทู้คำถาม
ขอรบกวนสอบถาม และขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยคะ
อยากสอบถามเงินกู้ตามเว็บคะ คือมันมีแบบนี้ด้วยเหรอคะ ที่อนุมัติวงเงินแล้ว เราต้องโอนยอดเงินค้ำประกัน 10% ของยอดกู้ อย่างเช่น ยอดกู้ 50,000 บาท เราต้องจ่ายยอดเงินค้ำประกัน 5,000 บาท  เพื่อที่จะขอเปิดรหัสถอนเงิน จะได้เงินคืนในจำนวน 55,000 บาท และถ้าหากเราไม่กู้ เราขอยกเลิกต้องเสียค่าธรรมเนียมในการยกเลิก 15%ของยอดกู้ คือ ต้องชำระ 15,000 บาท ถ้าไม่ชำระ ทางเพจแหล่งเงินกู้จะทำการฟ้องร้อง แล้วทางเพจแหล่งเงินกู้แจ้งว่ามีข้อมูลที่เราทำ สัญญา จึงอยากทราบว่า ทางเพจแหล่งเงินกู้ สามารถฟ้องร้องเราได้ด้วยเหรอคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
โกงครับ การกู้เราต้องได้เงิน ไม่ใช่เสียเงิน .... อีกอย่างมันไม่กล้าฟ้องหรอก เพราะตำรวจก็ต้องการตัวมันอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่