ถ้าสมมติมีเงินร้อยล้าน อยากมีช่องทีวีเป็นไปได้ไหมครับ?

ตาหัวข้อเลยครับ สงสัยจริงๆ

การมีช่องทีวีของตัวเองจะต้องเสียค่าอะไรบ้างแล้วเป็นไปได้ไหมครับ

ขอโทษด้วยครับถ้าคำถามโง่เกิน 😟
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
ถ้าเป็นทีวีดิจิตอล ไม่พอครับ แค่ค่าประมูลช่องรายการก็เกิน 100 ล้านแล้ว แต่ถ้าเป็นช่องทีวีดาวเทียม, เคเบิ้ล 100 ล้าน พอครับ เช่น
เปิดบริษัท ซื้อ content (ต้นทุนส่วนใหญ่ คือ ส่วนนี้) ซื้อช่องทางออกอากาศทางทีวีดาวเทียมหรือเคเบิ้ล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่