มโน+อวย กลุ่มหมวกฟาง (วันพีช)หลังชนะไคโด

หลายๆคนบอกว่าภาคนี้ลูฟี่จะชนะไคโดได้คงต้องรุม  แต่ผมว่าน่าจะเป็นการต่อสู้ตัวต่อตัวมากกว่า  ถึงแก้ก่อนหน้านี้จะรุมก็เหอะ แหะๆ 
ที่ผมคิดคือ จบภาคนี้ลูฟี่น่าจะเทียบเท่าไคโด 
 เป็นไปได้ไหมที่ลูฟี่จะไม่เป็นจักพรรดิคนที่5 
ผมว่าถ้าชนะแล้วตำแหน่งนี้ดูไม่เท่าไหร่ยังไงไม่รู้555  ถึงจะมีหนวดดำ กับ แชงค์อยู่ก็เหอะ  แต่ถ้าเอาไคโดเป็นบรรทัดฐาน ผมว่ากลุ่มหมวกฟางดูแข็งแกร่งกว่า   พวกกองกำลัง   หรือ  ความแข็งแกร่งของสมาชิก 
สมาชิกกลุ่มหมวกฟาง ผมว่าความแข็งแกร่ง 
แซงหกล่องนภาหมดแล้ว   คือระดับหัวๆผมว่าเก่งกว่าอ่ะ   อย่างโซโลกับซันจิ ผมว่าก็น่าจะโหดกว่าคิงกับควีน  ไม่รู้ทำไม  หรือเพราะคาเเร็คเตอร์ตัวละครหว่า   ใหนจะ จินเบ ยามาโตะ  ผมว่าระดับแม่ทัพสบายๆ  โรบินก็ชนะมาแบบยังไม่ได้เอาจริงเท่าไหร่(เอาจริงแหละ  แค่ฝั่งนั้นแพ้ง่ายไปหน่อย) แฟร้งกี้ 
ก็ชนะมาแล้ว   นามิตอนนี้ก็ยังประเมินพลังไม่ได้   ใหนจะหลังจากจบภาคนี้  ประเทศวาโนะที่เป็นแหล่งหินไคโร+อาวุธ   แฟร้งกี้ กับอุซปอาจจะพัฒนาได้อีก 

กองกำลัง 7กลุ่มของลูฟี่   
ยังมีกองกำลังเกาะโซ 
กองกำลังจากวาโนะ 9ปลอกดาบแดง ที่มีระดับหกล่อง กับแม่ทัพจักพรรดิเพียบ  
มนุษย์เงือก  
พัฒธมิตร อย่างพวกยุคสมัยที่เลวร้าย ที่มีฝีมือระดับแม่ทัพตักพรรดิอยู่พอสมควร 
กองหนุนอย่าง มัลโก้  อิโซ  อาจจะมีลูกเรือเก่าหนวดขาว ซาโบ้   
ยังไม่รวมศัตรูกับคนที่เอาแน่เอานอนไม่ได้ 
แฮนค็อก   เรลี่   กองทัพปฎิวัติ  เจลม่า 

ผมเลยมองว่ากองกำลังพวกนี้ น่าจะมากกว่าจักพรรดิอยู่มาก  ( ถ้ารวบรวมได้หมดในทีเดียวอ่านะ)
 เลยไม่ค่อยอยากให้ เป็นจักพรรดิคนที่5สักเท่าไหร่   อยากให้เป็นอีกหนึ่งขั้วอำนาจไปเลย    แต่ก็คงไม่ไหวมั้ง5555

ก็คือผมอวย + อวย +มโน อ่ะครับ แหะๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่