น้ำหนัก45 สูง157 นี่ถือว่าอ้วนไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน คือก่อนหน้านี้เรานน.45 สูง157 มักจะมีผู้ใหญ่ชอบเอาเราไปเปรียบเทียบกับพี่สาวเรา เพราะพี่สาวเรานน.43 สูง160 ซึ่งเราทั้งเตี้ยและนน.เยอะกว่าพี่ พวกผู้ใหญ่ก็เลยทักว่าทำไมอ้วนกว่าพี่ ตัวใหญ่กว่าพี่ ขาใหญ่กว่าพี่ คือเราไม่ชอบคำพูดพวกนี้ เราเลยไปลดนน.จนตอนนี้นน.เหลือ 39กิโล (สูงเท่าเดิม) เราลดไป 6กิโล พวกผู้ใหญ่ก็มาว่าเราอีก ทำไมผอมเหมือนคนขาดสารอาหาร ผอมเหมือนคนเป็นโรค เราถามจริงดิ ต้องการอะไรจากเราอ่ะ เราก็ลดหุ่นให้แล้วไง ยังจะมาว่าเราอีกอ่ะ T_T

เราควรทำไงดีคะเพื่อนๆ ถ้าเรากินเยอะก็กลัวโดนทักว่าอ้วนอีก เราไม่ชอบเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่