มีรถรุ่นไหนบ้างคะ มีหน้าปัดมีเลขบอกเกียร์

กระทู้คำถาม
คือ หนูเคยใช้ mazda3 ตัวแรก ก็เป็นเกียร์ออโต้ นี่แหละ เข้าเกียร์ D อยู่
แต่มันจะบอกด้วยค่ะ ว่า ตอนนี้ อยู่ที่เกียร์ 1 2 3 4  แล้ว  แบบในรูป  รู้สึกชอบมากค่ะ
ตอนนี้ เปลี่ยนรถมาเป็นรุ่นอื่นแล้วค่ะ  (benz w124)  เลยคิดว่า ถ้าจะซื้อรถใหม่สักคัน
อยากได้แบบที่มีเลขบอกเกียร์ แบบนี้อีกค่ะ  แปลก น่ารักดีด้วย  มีรุ่นอะไร ยี่ห้อไหนที่มีแบบนี้บ้างคะ

ในรูปเป็น mazda3 คันเก่าของหนูเอง  แล้ว mazda3 รุ่น หลังๆมีแบบนี้ไหมคะ เช่น ปากเป็ด หรือ รุ่นปัจจุบัน

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่