ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ เรื่องการโอนข้ามกระทรวงเข้ากระทรวงสาธารณสุข

รับราชการในตำแหน่งนักวิชาการพัฒนาชุมชนปฏิบัติการของกรมการพัฒนาชุมชนอยู่ค่ะ พอดีเห็นตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการของสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุขรับโอน/ย้ายอยู่ เราสามารถทำเรื่องขอโอนข้ามกระทรวงคนละตำแหน่งแบบนี้ได้ไหมคะ มีเงื่อนไขอย่างไรบ้าง พอดีหาอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ บางที่บอกไม่รับโอนข้ามกระทรวงในตำแหน่งนี้จริงหรือเปล่าคะ ขอผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ
ปล.วุฒิการศึกษาของเราคือสาธารณสุขศาสตร์บัณทิตค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่