แบบนี้เราผิดเองใช่มั้ย

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้เราได้เข้าไปเป็นนักศึกษาฝึกงานณสภานที่แห่งหนึ่งเป็นเวลา2เดือน
สัปดาห์แรกที่ไปฝึกก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ แต่พอเข้าสัปดาห์ที่2 เรื่องก็เกิดจนได้ วันนั้นเราก็เข้าไปฝึกงานตามปกติค่ะ
จนกระทั่งถึงช่วงบ่ายค่ะ คือมีคุณป้าในที่ฝึกงานน่ะค่ะแกใช้ให้เราเอาเอกสารไปให้หัวหน้าแผนกเซ็นต์ให้หน่อย
ด้วยความที่เราเป็นคนใช้ง่ายใช้อะไรก็ทำก็เลยเอาเอกสารไปให้หัวหน้าแผนกเซ็นต์ตามที่ป้าแกบอก
เราก็เช็คก็นับแล้วก็ตรวจดูความเรียบร้อยของเอกสารก่อนให้หัวหน้าแผนกเซ็นแล้วว่าเอกสารมีกี่ฉบับอะไรยังไงบ้าง
แต่ตอนนั้นหัวหน้าแผนกก็มีงานอยู่เต็มโต๊ะเลยแหละค่ะหัวหน้าก็บอกว่าให้เอาวางไว้บนโต๊ะก่อนแล้วเหดียวจะเซ็นต์ให้เพราะว่าเอกสารที่เราถือไป
ก็มีเยอะพอสมควร  จากนั้นพอเราวางไว้เสร็จแล้ว เราก็เลยเดินกลับมานังอีกห้องหนึ่งเพื่อมาทำงานที่ค้างไว้ให้เสร็จเรียบร้อย
ตามปกติที่เคยทำนั่นแหละค่ะ พอผ่านไปซักพักใหญ่ก็มีนักศึกษาอีกสถาบันหนึ่งซึ่งมาฝึกงานอยู่ที่เดียวกับเรา เดินเอาเอกสารมาให้ที่ห้องเราพอเปิดดูก็
เป็นเอกสารที่ป้าแกฝากให้เราเอาไปเซ็นต์ให้นั่นแหละค่ะ  แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า พอนับดูแล้วเอกสารดันมีไม่ครบ
(หายไป2ชุด /1ชุดมี2แผ่น รวมเป็น4แผ่น)​เราก็เลยรีบเดินหาทั่วเลยว่าเอกสารรั้นติดไปกับงานหรือแฟ้มของใครหรือเปล่า แต่ปรากฎว่าเดินหา2-3รอบแล้วก็ยังไม่เจอ  ป้าแกก็บอกว่าไม่ต้องหาแล้วป้าทำใหม่เรียบร้อยแระ  แล้วป้าแกก็พูดกับเราว่า ต่อไปป้าจะไม่ใช้เราทำไรแล้วให้นั่งเฉยๆไปนั่นแหละไม่มีความรับผิดชอบเลยแล้ว แล้วป้าแกก็เอาเรื่องนี้ไปเล่าให้คนนู้นคนนี้ฟัง แล้วป้าแกก็ไม่พูดไม่คุยไม่มองหน้าเราเลย ตอนนั้นเรารู้สึกผิดมากถึงขั้นนั่งเครียดเลยแหละแล้วก็ไม่รู้ว่าต้องทำยังแล้วด้วย  แต่ก็ยังดีที่มีผู้การ มีพนักงานรุ่นพี่เข้ามาปลอบใจมาพูดให้เรารู้สึกดีขึ้นมากเลยแหละ 
แล้วเราก็มารู้ทีหลังว่าเอกสารไม่ได้หายไปไหนหรอก แต่ตอนที่หัวหน้าแผนกแกออกไปสำรวจพื้นที่ข้างนอกก็คือหลังจากที่แกเซ็นต์เอกสารเสร็จแล้วหัวหน้าแผนกแกดันหยิบเอกสารที่ป้าฝากให้เราเซ็นต์ติดไปกับกระเป๋าแกที่มีเอกสารอยู่ด้วยนั่นแหละค่ะ เรื่องก็มีเท่านี้แหละค่ะ แล้วตอนนี้ป้าแกก็ยังไม่คุยกับเราเหมือนเดิมเลยแล้วก็ไม่ให้เราทำอะไรเลยด้วย 
#อยากถามว่าแบบนี้เราเป็นคนผิดจริงๆใช่รึเปล่าคะ #ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาอ่านให้ความคิดเห็น และรับฟังปัญหาของเรานะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่